Chủ nhật, 25/8/2019

Bạn đang tìm kiếm với từ khóa:Tự_ý_bán_đất

Tự ý bán đất, hợp đồng đặt cọc có giá trị pháp lý không?
Tự ý bán đất, hợp đồng đặt cọc có giá trị pháp lý không?
16/12/2018 07:41
Theo Điều 188 Luật Đất đai 2013: Điều kiện thực hiện việc chuyển nhượng mua bán đất phải do chủ sở hữu và có giấy chứng nhận quyền sử dụng đất. Nên về pháp lý, hợp đồng đặt cọc mua bán đất đều vô hiệu.